Bien_hoa_Fc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bien_hoa_Fc

Hệ Thống Thông Tin Cho Thành Viên Club

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Binh pháp

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Binh pháp Empty
Bài gửiTiêu đề: Binh pháp   Binh pháp I_icon_minitimeSun Aug 23, 2009 12:34 am

Binh pháp Tôn Tử trong FIFA Online 2 (Phần 1)

Cũng giống như bóng đá ngoài đời thật, để chiến thắng trong FIFA Online 2, người chơi không chỉ cần một đội hình mạnh, một tâm lý tốt mà những chiến thuật trong trận đấu cũng đóng một vai trò quan trọng. FIFA Online 2 tặng tiền trong game cho người chơi
FIFA Online 2 tổ chức quay thưởng trúng Laptop
Nhân lúc nhá nhem, dân FIFA Online 2 quay ra buôn tiền ảo
Cách sút bóng trong FIFA Online 2
Để lên kế hoạch và thực hiện thành công trong các trận đối đầu với những chân sút sành sỏi, người chơi cần có bản lĩnh, tỉnh táo, nắm bắt được tâm lý đối phương.

Qua trải nghiệm cùng Sân chơi đẳng cấp một thời gian, một người chơi đã chia sẻ với EA SPORTS™️ FIFA Online 2 về những yếu tố chiến thuật dựa trên chính 36 kế trong Binh pháp tôn tử, các bạn cùng theo dõi nhé.
Giương đông kích tây

Kế "Giương đông kích tây" là reo hò giả vờ như thật sự đánh vào phía đông, nhưng chủ yếu lại đánh vào phía tây. Mờ ảo vô song, hư hư thực thực, rất khó đoán biết, đánh lạc hướng, khiến đối thủ không biết đâu mà lần là ưu thế của kế này.

Kế này được thực hiện trong những loạt sút Penalty thì sẽ rất hay. Gạt qua yếu tố may rủi một bên, bạn có thể giành chủ động bằng cách làm lung lay sự phán đoán, tâm lý của đối thủ khi nói cho đối thủ biết bạn sẽ sút vào đâu.

Ở loạt sút đầu tiên, hãy nói cho đối thủ biết là bạn sẽ sút vào giữa. Nếu đối phương là một tay còn “non”, thì chắc chắn sẽ bất ngờ khi nhận được thông điệp từ bạn, một chút lưỡng lự trong việc tin hay không tin, và khoảnh khắc này chính là cơ hội để bạn nhanh tay sút bóng sang 2 góc.

Binh pháp Binhph10

Sang loạt sút thứ 2, tiếp tục nói với đối thủ biết là bạn sẽ sút vào giữa, lần này họ sẽ không tin bay sang 1 trong 2 góc, nhưng thật đáng tiếc, đây lại là “Lời nói dối chân thực”, bạn sẽ sút đúng vào giữa.

Binh pháp Binhph11

Trên đây chỉ là ví du, còn trong từng trường hợp cụ thể, bạn có thể tùy biến giữa hư và thực. Nguyên tắc thành công là chủ động trong mọi tình huống để làm lung lay tinh thần đối phương. Bạn phải có bản lĩnh, tỉnh táo, nắm bắt tâm lý đối thủ.

Không thành kế

"Không thành kế" là kế bỏ thành trống.

Thủ môn luôn là người trấn giữ trước khung thành, nhưng trong những tình huống nguy hiểm, bạn buộc phải điều khiển thủ môn rời khung gỗ để lao ra truy cản tiền đạo đối phương. Vậy làm thế nào để đối phương “không thèm sút” vào lưới trống. Bạn cần phải biết tạo nghi binh. Cảm thấy đối phương có trình độ cao hơn mình, có khả năng áp đặt thế trận và ghi bàn tốt, sớm muộn gì bạn cũng bị thủng lưới, vậy ngay khi những tình huống nguy hiểm bắt đầu, bạn hãy nhấn W cho thủ môn lao lên, có thể ra hẳn ngoài khu vực cấm địa, miễn sao cho đối thủ nhìn thấy là được. Lúc nhấn, lúc thả W làm cho thủ môn rập rình quanh tiền đạo, đối phương sẽ bị lơ là, cho rằng bạn đang “đùa”, và sẽ mất tập trung. Đây là thời cơ thuận lợi để bạn cướp bóng hóa giải đợt tấn công và tổ chức phản công lại.

Kế này sẽ thành công nếu đối thủ của bạn là một kẻ quân tử: Họ sẽ dừng lại, “không thèm sút vào” và mất tập trung.

Binh pháp Binhph12

Nhưng sẽ thất bại, nếu đối thủ quán triệt tư tưởng: “Tha thứ cho kẻ địch là tự sát với mình”

Binh pháp Binhph13

Cứ sút vào đã

Lấy mận thay đào

Nếu đối phương sở hữu tiền đạo có chỉ số cao, là át chủ bài, và bạn muốn làm giảm sức mạnh của đối phương thì nên áp dụng kế “Lấy mận thay đào”. Thay vì cho hậu vệ chính của bạn ra sân, mà hãy để một, hai cầu thủ dự bị đá từ đầu trận. Các cầu thủ này có nhiệm vụ “chặt chém” để tiền đạo đối phương bị suy giảm thể lực, chấn thương và phải rời sân. Khi nào cầu thủ dự bị của bạn xong nhiệm vụ, hoặc bị dính 1 thẻ vàng, lúc đó bạn mới đưa hậu vệ đá chính của mình vào sân. Như vậy là tốt đen đổi lấy xe đỏ, bạn đã tạo được lợi thế cho mình rồi.

Biết người biết ta, trăm trận trăm thắng

Bạn đã hiểu rõ về bản thân mình nhưng lại mù tịt về đối thủ thì trừ khi bạn ở trình độ vượt trội, nếu không bạn sẽ gặp vô số khó khăn trong mỗi trận đấu.

Tất nhiên trong các giải đấu, khi bạn thi đấu với một người bất kỳ chưa quen biết, bạn không thể nào nắm rõ hoàn toàn điểm mạnh, điểm yếu của đối thủ. Nhưng bạn hoàn toàn có khả năng đoán biết lối chơi từ việc xem đối thủ sử dụng đội bóng nào và đội hình nào. Barcelona hay Arsenal không phải là đội chống bóng bổng tốt, AC Milan có hàng hậu vệ bọc lót tốt nhưng không mạnh trong việc tranh chấp thể lực.

Binh pháp Binhph14

Chiến thuật 4-1-2-1-2 thiên về hài hòa giữa phòng ngự - tấn công

Đối phương sử dụng đội hình 4-3-3 thì sẽ rất nguy hiểm trong những tình huống phản công, 4-1-2-1-2 thiên về sự hài hòa giữa phòng ngự - tấn công, đánh trung lộ và đánh biên; 5-4-1 tập trung phòng ngự số đông ở sân nhà…Những trang bị kiến thức bóng đá ngoài đời thực như vậy sẽ giúp bạn chuẩn bị tốt hơn, đề ra chiến thuật trước khi vào trận. Ngoài ra, các game thủ của các team bóng đá thường có phong cách, trường phái riêng, bạn có thể dựa vào “xuất thân” của đối thủ để đoán biết lối chơi của anh ta.
Kế khích tướng

Thông thường, trong những trận đấu căng thẳng giữa 2 game thủ ngang tài ngang sức mà lợi thế đang nghiêng về một bên, thì đấu thủ đó sẽ chủ động cầm bóng chắc, chuyền đi chuyền lại trên phần sân nhà nhằm bảo toàn tỉ số đến hết trận. Cách làm này sẽ bị cho là “câu giờ”, khiến đối phương và khán giả không phục, làm thế nào để “câu giờ” hợp lệ, vậy thì bạn hãy tận dụng tối đa khoảng thời gian tạm dừng trận đấu hay còn gọi là “Pause game”.

Bạn sẽ có 3 lần được Pause game, mỗi lần được dừng 30s, khoảng thời gian này bạn có thể thay đổi cầu thủ, đội hình, thậm chí là bạn không làm gì cả, mà tranh thủ uống một cốc nước trong lúc đợi hết 30s. Vậy là bạn đã có 90s để làm giảm nhuệ khí đang lên của đối thủ, khiến đối phương chờ đợi, sốt ruột, nóng nảy muốn gỡ hòa đồng thời lấy lại sự bình tĩnh cho bạn sau những giây phút “giải lao” cần thiết. Chưa hết, với mỗi bàn thắng bạn ghi, bạn có thể để chiếu lại 3, 4 lần sẽ càng làm đối phương bực mình. Kế khích tướng chính là vậy, chọc giận đối phương, làm cho đối phương trở nên nóng nảy, mất bình tĩnh.

Phản gián kế

Nếu gặp một đối thủ sử dụng “kế khích tướng” như trên, bạn chỉ có cách dùng “phản gián kế”, lấy kế của đối phương làm kế của mình. Không được nóng nảy, cho dù bị dẫn trước phải lao lên tấn công để gỡ hòa, hãy sử dụng 90s pause game của bạn. Thật kiên nhẫn, kể cả khi phải xem lại pha quay chậm những bàn thắng của đối phương, hãy coi đó cũng là thời gian để bạn lấy lại bình tĩnh cho mình. Và nếu biết đâu, bạn tận dụng thành công những cơ hội mà mình có được, thì chính đối phương sẽ sa vào bẫy mà họ giăng ra.

Một điều quan trọng là bạn đừng bao giờ cho đó là những pha câu giờ hay không fairplay, bởi những điều đó là hoàn toàn hợp lệ trong EA SPORTS™️ FIFA Online 2, là nơi những nhà cầm quân tài ba thể hiện bản lĩnh trên sân cỏ của mình. Người ta chỉ nhắc đến tên người chiến thắng mà thôi. Cuộc chơi là vậy và bạn phải biết làm chủ chính mình.

Ám độ Trần Sương

Hẳn các bạn còn nhớ Sir.Jun, người đã ẵm giải 'Người sở hữu đội bóng xuất sắc nhất' với việc lựa chọn số bàn thắng cao nhất làm đích đến của mình trong sự kiện Bản lĩnh sân cỏ giai đoạn Closed Beta, đích mà các game thủ khác khó có thể theo dõi được. Và Kế Ám độ Trần Sương cũng là vậy, đi đến đích bằng con đường mà ít ai nghĩ đến. Ở trong EA SPORTS™️ FIFA Online 2, đó là khoảng sân nằm sát đường biên ngang và vòng 5m50 của khung thành đối phương, con đường này được minh họa trong hình vẽ dưới đây:

Thông thường, các game thủ có xu hướng tấn công trực diện vào khung thành, và sẽ gặp rất nhiều khó khăn khi vấp phải hàng phòng ngự nhiều tầng nhiều lớp của đối phương. Nhưng nếu bạn đưa bóng ra sát đường biên ngang, không tạt cánh mà rê rắt thẳng vào thì sẽ rất nguy hiểm, bởi trước mặt bạn chỉ có 3, 4 hậu vệ đối phương gần khu vực 5m50, 2 trong số đó sẽ phải kèm sát tiền đạo của bạn. Hãy sử dụng kỹ thuật rê rắt tốt để vượt qua 1, 2 hậu vệ còn lại lao ra truy cản, nếu vượt qua, bạn có thể sút thẳng vào gôn hoặc tỉa bóng ngược ra cho tiền đạo sút. Do đi sát đường biên ngang, nên nếu đối phương chạm vào cầu thủ, bạn cũng dễ được hưởng quả phạt góc và tạo nên tình huống ghi bàn từ đây. “Con đường Trần Sương” này khá hiểm khi tấn công vào nách của hàng phòng ngự đối phương.

Dĩ dật đãi lao

Lấy sức nhàn để thắng mỏi mệt. Chắc chắn là trước khi vào trận đấu, bạn phải sử dụng item “Nước tăng lực” để nạp năng lượng cho toàn bộ cầu thủ của bạn, nếu không trong trận cầu thủ sẽ xuống sức rất nhanh.

Nhưng nếu chỉ có sử dụng “nước tăng lực” cho cầu thủ thôi thì chưa đủ đâu, mà bạn còn phải biết tăng lực cho mình nữa. Khi thi đấu, game thủ thường dễ rất mệt mỏi khi phải ngồi chờ thi đấu, chịu áp lực căng thẳng trong từng trận đấu, rồi phải đấu nhiều trận liên tiếp. Để chiến thắng, bạn phải giữ được phong độ, tâm lý tốt trong suốt quá trình thi đấu. Do vậy, ngoài những giờ giải trí với EA SPORTS™️ FIFA Online 2, bạn nên tăng cường vận động, chơi một môn thể thao để tăng cường sức khỏe, tăng tốc độ phản ứng, tốc độ tư duy. Ngoài ra, việc lưu ý chế độ ăn uống cũng rất quan trọng. Trước khi thi đấu, bạn nên ăn nhẹ, chia thành nhiều bữa, ... Biết tạo sức nhàn cho mình như vậy, ban hoàn toàn có cơ thắng sự mỏi mệt của đối thủ rồi đấy. Quân hùng tướng khỏe ắt chiến thắng phải không nào.
https://bienhoafc.forum-viet.net

Binh pháp
Trang 1 trong tổng số 1 trang